LiveTV

Live

Kerala

"മു​ട്ടി​ലി​ഴ​യേ​ണ്ട​ത് ഉ​മ്മ​ൻ ചാ​ണ്ടി; ഉ​ദ്യോ​ഗാ​ർ​ഥി​ക​ളെ ഉ​പ​യോ​ഗി​ച്ച് രാ​ഷ്ട്രീ​യ നേ​ട്ടത്തിന് പ്ര​തി​പ​ക്ഷ​ ശ്ര​മം": മു​ഖ്യ​മ​ന്ത്രി

ഉ​ദ്യോ​ഗാ​ർ​ഥി​ക​ളോ​ട് സ​ർ​ക്കാ​രി​ന് അ​നു​ക​മ്പ മാ​ത്ര​മേ​യു​ള്ളു. ചെ​യ്യാ​ൻ ക​ഴി​യാ​വു​ന്ന​തി​ന്‍റെ പ​ര​മാ​വ​ധി ചെ​യ്യു​ക എ​ന്ന​താ​ണ് സ​ർ​ക്കാ​ർ സ​മീ​പ​ന​മെ​ന്നും മു​ഖ്യ​മ​ന്ത്രി പ​റ​ഞ്ഞു

"മു​ട്ടി​ലി​ഴ​യേ​ണ്ട​ത് ഉ​മ്മ​ൻ ചാ​ണ്ടി; ഉ​ദ്യോ​ഗാ​ർ​ഥി​ക​ളെ ഉ​പ​യോ​ഗി​ച്ച് രാ​ഷ്ട്രീ​യ നേ​ട്ടത്തിന് പ്ര​തി​പ​ക്ഷ​ ശ്ര​മം": മു​ഖ്യ​മ​ന്ത്രി

ഉ​മ്മ​ൻ ചാ​ണ്ടി​യെ രൂക്ഷമായി വിമര്‍ശിച്ച് മു​ഖ്യ​മ​ന്ത്രി പി​ണ​റാ​യി വി​ജ​യ​ൻ. ഉ​ദ്യോ​ഗാ​ർ​ഥി​ക​ളു​ടെ കാ​ലി​ൽ വീ​ഴേ​ണ്ട​ത് ഉ​മ്മ​ൻ ചാ​ണ്ടി​യാ​ണെ​ന്ന് മു​ഖ്യ​മ​ന്ത്രി പ​റ​ഞ്ഞു. കോ​വി​ഡ് അ​വ​ലോ​ക​ന യോ​ഗ​ത്തി​നു ശേ​ഷം വാ​ർ​ത്താ സ​മ്മേ​ള​ന​ത്തി​ൽ വി​ശ​ദീ​ക​രി​ക്കു​ക​യാ​യി​രു​ന്നു അ​ദ്ദേ​ഹം.

ഉ​ദ്യോ​ഗാ​ർ​ഥി​ക​ളു​ടെ മു​ന്നി​ൽ മു​ട്ടി​ലി​ഴ​യേ​ണ്ട​തും മ​റ്റാ​രു​മ​ല്ല. താ​നാ​ണ് ഇ​തി​നെ​ല്ലാം ഉ​ത്ത​ര​വാ​ദി​യെ​ന്ന് ഏ​റ്റു​പ‍​റ​യ​ണം. എ​ങ്കി​ൽ അ​വ​രോ​ട് അ​ൽ​പ​മെ​ങ്കി​ലും നീ​തി പു​ല​ർ​ത്തി​യെ​ന്ന് പ​റ​യാ​മെ​ന്നും മു​ഖ്യ​മ​ന്ത്രി കൂ​ട്ടി​ച്ചേ​ർ​ത്തു. നി​യ​മ​ന നി​രോ​ധ​നം ശി​പാ​ർ​ശ ചെ​യ്ത​വ​രാ​ണ് യു​ഡി​എ​ഫ്. അ​ക്കാ​ല​ത്തെ യു.ഡി.​എ​ഫ് ക​ൺ​വീ​ന​ർ ഉ​മ്മ​ൻ ചാ​ണ്ടി​യാ​ണെ​ന്നും പി​ണ​റാ​യി ചൂ​ണ്ടി​ക്കാ​ട്ടി.

ഉ​ദ്യോ​ഗാ​ർ​ഥി​ക​ളു​ടെ സ​മ​ര​ത്തെ ഉ​പ​യോ​ഗി​ച്ച് രാ​ഷ്ട്രീ​യ നേ​ട്ടം കൊ​യ്യാ​ൻ പ്ര​തി​പ​ക്ഷം കു​ത്സി​ത ശ്ര​മം ന​ട​ത്തു​ക​യാ​ണെ​ന്ന് മു​ഖ്യ​മ​ന്ത്രി ആരോപിച്ചു. സ​മ​ര​ത്തെ മു​ൻ മു​ഖ്യ​മ​ന്ത്രി ത​ന്നെ പി​ന്തു​ണ​യ്ക്കു​ന്ന​ത് അ​സാ​ധാ​ര​ണ​മെ​ന്നും അ​ദ്ദേ​ഹം പ​റ​ഞ്ഞു.

കാ​ലാ​ഹ​ര​ണ​പ്പെ​ട്ട റാ​ങ്ക് ലി​സ്റ്റ് പു​ന​രു​ജ്ജീ​വി​പ്പി​ക്കാ​ൻ ഏ​തെ​ങ്കി​ലും നി​യ​മ​വും സാ​ധ്യ​ത‍​യും നാ​ട്ടി​ലു​ണ്ടോ​യെ​ന്ന് മു​ഖ്യ​മ​ന്ത്രി ചോ​ദി​ച്ചു. ഇ​തൊ​ന്നും അ​റി​യാ​ത്ത​വ​ര​ല്ല നാ​ട് ഭ​രി​ച്ച മു​ൻ​മു​ഖ്യ​മ​ന്ത്രി​യും കൂ​ട്ട​രും. യു​വ​ജ​ന​ങ്ങ​ളെ തെ​റ്റി​ദ്ധ​രി​പ്പി​ച്ച് രാ​ഷ്ട്രീ​യ​നേ​ട്ടം കൊ​യ്യാ​മോ​യെ​ന്നാ​ണ് പ്ര​തി​പ​ക്ഷ നേ​താ​ക്ക​ൾ നോ​ക്കു​ന്ന​ത്.

ഉ​ദ്യോ​ഗാ​ർ​ഥി​ക​ളോ​ട് സ​ർ​ക്കാ​രി​ന് അ​നു​ക​മ്പ മാ​ത്ര​മേ​യു​ള്ളു. ചെ​യ്യാ​ൻ ക​ഴി​യാ​വു​ന്ന​തി​ന്‍റെ പ​ര​മാ​വ​ധി ചെ​യ്യു​ക എ​ന്ന​താ​ണ് സ​ർ​ക്കാ​ർ സ​മീ​പ​ന​മെ​ന്നും മു​ഖ്യ​മ​ന്ത്രി പ​റ​ഞ്ഞു.

പിഎസ്.സിയെ നോക്കുകുത്തിയാക്കി പിന്‍വാതില്‍ നിയമനങ്ങള്‍ നടക്കുന്നെന്ന് മുന്‍ മുഖ്യമന്ത്രി ഉള്‍പ്പെടെ ആരോപിച്ചു. എല്‍ഡിഎഫ് സര്‍ക്കാരിന്റെ നാലു വര്‍ഷവും ഏഴ് മാസം കാലയളവില്‍ 4012 റാങ്ക് ലിസ്റ്റുകള്‍ പിഎസ്.സി പ്രസിദ്ധീകരിച്ചിട്ടുണ്ട്. 3113 റാങ്ക് ലിസ്റ്റുകള്‍ മാത്രമാണ് കഴിഞ്ഞ സര്‍ക്കാരിന്റെ ഇതേ കാലയളവില്‍ പ്രസിദ്ധീകരിച്ചിരുന്നതെന്നും മുഖ്യമന്ത്രി ചൂണ്ടിക്കാട്ടി.

പോലീസില്‍ എല്‍ഡിഎഫ് സര്‍ക്കാരിന്റെ കാലയളവില്‍ 13825 നിയമനങ്ങള്‍ നടന്നിട്ടുണ്ട്. യുഡിഎഫ് സര്‍ക്കാരിന്റെ കാലത്ത് 4791 നിയമനങ്ങളാണ് നടന്നിട്ടുള്ളത്. ഇതു തമ്മിലുള്ള വ്യത്യാസം എല്ലാവര്‍ക്കും തിരിച്ചറിയാന്‍ കഴിയും. 201620 കാലയളവില്‍ എല്‍ഡിക്ലാര്‍ക്ക് 19120 നിയമനങ്ങള്‍ നല്‍കി. 201116 കാലയളവില്‍ ഇത് 17711 മാത്രമായിരുന്നു. കോവിഡ് അടക്കമുള്ള സാഹചര്യങ്ങളെ നേരിട്ടും അതിജീവിച്ചുമാണ് ഈ സര്‍ക്കാര്‍ ഇത്രയും നിയമനങ്ങള്‍ നടത്തിയതെന്നും മുഖ്യമന്ത്രി പറഞ്ഞു.

ഈ സര്‍ക്കാര്‍ 157909 നിയമന ശുപാര്‍ശകളാണ് പിഎസ്.സി നല്‍യിട്ടുള്ളത്. 27000 സ്ഥിരം തസ്തികകള്‍ ഉള്‍പ്പെടെ 44000 പുതിയ തസ്തികകളും സൃഷ്ടിച്ചിട്ടുണ്ടെന്നും മുഖ്യമന്ത്രി പറഞ്ഞു. ഏത് കണക്ക് പരിശോധിച്ചാലും കഴിഞ്ഞ സര്‍ക്കാരിനേക്കാള്‍ കൂടുതല്‍ നിയമനവും തസ്തിക സൃഷ്ടിക്കലും ഈ സര്‍ക്കാര്‍ നടത്തിയിട്ടുണ്ടെന്നും മുഖ്യമന്ത്രി പറഞ്ഞു. ഇരു സര്‍ക്കാരിന്റെയും കാലത്തെ കണക്കുകളും മുഖ്യമന്ത്രി പത്രസമ്മേളനത്തില്‍ പറഞ്ഞു.

ഈ സര്‍ക്കാരിന്റെ കാലത്ത് 13086 പേരെ പോലീസില്‍ നിയമിക്കാന്‍ നടപടിയെടുത്തു. ലാസ്റ്റ് ഗ്രേഡ് റാങ്ക് ലിസ്റ്റ് ഏപ്രില്‍ മൂന്ന് വരെ നീട്ടിയിട്ടുണ്ട്. ഏപ്രില്‍, മേയ് മാസത്തെ ഒഴിവുകളില്‍ കൂടി നിയമനം നടത്തും. റാങ്ക് ലിസ്റ്റ് അനന്തമായി നീട്ടുന്നത് ശരിയല്ല. കൂടുതല്‍ ആളുകള്‍ക്ക് പരീക്ഷയെഴുതാനുള്ള അവസരം ഉണ്ടാകണം. കൂടുതല്‍ കഴിവുള്ള ഉദ്യോഗാര്‍ഥികളെ ലഭിക്കുന്നതിനും ഇത് സഹായിക്കുമെന്നും മുഖ്യമന്ത്രി ചൂണ്ടിക്കാട്ടി.