LiveTV

Live

International

തിരിച്ചടിയായി സ്വ​കാ​ര്യ​താ ന​യ പ​രി​ഷ്കാ​ര​ങ്ങ​ൾ; സിഗ്‌നലിനെ പേടിച്ച് വാട്ട്‌സ്ആപ്പ്

'വാട്സ്ആപ്പ് ഉപേക്ഷിക്കുക, സി​ഗ്‍നലിലേക്ക് മാറുക' എന്ന നിലപാടാണ് വാട്‌സ്ആപ്പ് സ്വകാര്യതാ നയം പുതുക്കിയ ശേഷം പല ഉപഭോക്താക്കളും സ്വീകരിച്ചത്

തിരിച്ചടിയായി സ്വ​കാ​ര്യ​താ ന​യ പ​രി​ഷ്കാ​ര​ങ്ങ​ൾ; സിഗ്‌നലിനെ പേടിച്ച് വാട്ട്‌സ്ആപ്പ്

ആഗോളതലത്തില്‍ 200 കോ​ടി ഉ​പ​യോ​ക്താ​ക്ക​ളു​ള്ള വാട്ട്‌സ്ആപ്പിന് വെല്ലുവിളിയായി സിഗ്‍നല്‍. പുതുക്കിയ പ്രൈവസി പോളിസിയാണ് നിലവില്‍ ഏറ്റവും പ്രചാരമുള്ള സന്ദേശ ആപ്പായ വാട്ട്‍സ്ആപ്പിന് തിരിച്ചടിയായിരിക്കുന്നത്. കഴിഞ്ഞ ദിവസങ്ങളിലായി ലോകമെമ്പാടും സി​ഗ്‍നല്‍ ആപ്പ് വ്യാപകമായി ഡൗണ്‍ലോഡ് ചെയ്യുന്നുണ്ട്.

ഫോ​ൺ ന​മ്പ​ർ, സ്ഥ​ലം, മൊ​ബൈ​ൽ നെ​റ്റ്‌​വ​ർ​ക്, അം​ഗ​മാ​യ ഗ്രൂ​പ്പു​ക​ൾ, ആ​ശ​യ​വി​നി​മ​യം ന​ട​ത്തു​ന്ന ബി​സി​ന​സ്​ അ​ക്കൗ​ണ്ടു​ക​ൾ, വാ​ട്​​സ്​​ആ​പ്​ വ​ഴി തു​റ​ക്കു​ന്ന വെ​ബ്​​സൈ​റ്റു​ക​ൾ തു​ട​ങ്ങി​യ വി​വ​ര​ങ്ങ​ൾ ഫേ​സ്​​ബു​ക്കു​മാ​യും ഇ​ൻ​സ്​​റ്റ​ഗ്രാം പോ​ലു​ള്ള സ​ഹ​ക​മ്പ​നി​ക​ളു​മാ​യും മ​റ്റ് ഇ​ൻ​റ​ർ​നെ​റ്റ് ക​മ്പ​നി​ക​ളു​മാ​യും പ​ങ്കു​വെ​ക്കു​മെ​ന്നാ​ണ് പു​തി​യ സ്വ​കാ​ര്യ​ത ന​യ​ത്തി​ൽ (പ്രൈ​വ​സി പോ​ളി​സി) പ​റ​യു​ന്ന​ത്. വാ​ട്സ്ആ​പ്പി​ലൂ​ടെ​യു​ള്ള പ​ണ​മി​ട​പാ​ടിന്റും അ​നു​ബ​ന്ധ വി​വ​ര​ങ്ങ​ളും കൈ​മാ​റും.

വാട്‌സ്ആപ്പിനെ മറികടന്ന് സിഗ്നല്‍ ഒന്നാമത്; ഞെട്ടി ഫേസ്ബുക്ക്
Also Read

വാട്‌സ്ആപ്പിനെ മറികടന്ന് സിഗ്നല്‍ ഒന്നാമത്; ഞെട്ടി ഫേസ്ബുക്ക്

വാ​ട്സ്ആ​പ്പിന്റെ സ്വ​കാ​ര്യ​താ ന​യ പ​രി​ഷ്കാ​ര​ങ്ങ​ൾ ഗു​ണ​മാ​യ​ത്​ 'സി​ഗ്​​ന​ലി'​നാ​ണ്. ഇ​ന്ത്യ​യി​ലെ ആ​പ്പി​ളിെൻറ ആ​പ്പ് സ്റ്റോ​റി​ലെ 'ഫ്രീ​ആ​പ്​ ലി​സ്റ്റി​ൽ' ആ​ദ്യ​മാ​യി സി​ഗ്ന​ൽ ഒ​ന്നാ​മ​താ​യി. അ​തു​വ​രെ ഒ​ന്നാം സ്ഥാ​ന​ത്തു​ണ്ടാ​യി​രു​ന്ന വാ​ട്സ്ആ​പ്പി​നെ പി​ന്നി​ലാ​ക്കി. റ​ഷ്യ​ൻ സ​ന്ദേ​ശ ആ​പ്പാ​യ ടെ​ലി​ഗ്രാ​മി​നും പു​തി​യ നീ​ക്കം ഗു​ണ​ക​ര​മാ​യി.

തിരിച്ചടിയായി സ്വ​കാ​ര്യ​താ ന​യ പ​രി​ഷ്കാ​ര​ങ്ങ​ൾ; സിഗ്‌നലിനെ പേടിച്ച് വാട്ട്‌സ്ആപ്പ്

“വാട്സ്ആപ്പ് ഉപേക്ഷിക്കുക, സി​ഗ്‍നലിലേക്ക് മാറുക,” (Ditch WhatsApp, switch to Signal) എന്ന വഴിയാണ് വാട്‌സ്ആപ്പ് സ്വകാര്യതാ നയം പുതുക്കിയ ശേഷം പലരും സ്വീകരിച്ചത്. കൂടുതൽ ആളുകളുടെ കുത്തൊഴുക്ക് വന്നതോടെ സിഗ്നലിന്റെ സെർ‌വറുകൾ‌ക്ക് അത് കൈകാര്യം ചെയ്യാൻ‌ കഴിയാത്ത അവസ്ഥയും വന്നു. ഇത് കാരണം ഒടിപി നമ്പറുകൾ ലഭിക്കുന്നതിനടക്കം കാലതാമസമുണ്ടായി. ഈ പ്രശ്‌നം പരിഹരിച്ചതായാണ് വിവരം. ടെസ്‌ല സി.ഇ.ഒ എലോൺ മസ്‌ക് ‘സി​ഗ്‍നൽ ഉപയോഗിക്കുക’ എന്ന് ട്വീറ്റ് ചെയ്തിരുന്നു. ഇതും സി​ഗ്‍നൽ ആപ്പ് ചർച്ചയാവാൻ കാരണമായി.

സിഗ്‌നല്‍ ഉപയോഗിക്കൂ എന്ന് ഇലോണ്‍ മസ്‌ക്; കോളടിച്ചത് മറ്റൊരു 'സിഗ്‌നല്‍' കമ്പനിക്ക്- ഓഹരി വര്‍ധിച്ചത് 1100%
Also Read

സിഗ്‌നല്‍ ഉപയോഗിക്കൂ എന്ന് ഇലോണ്‍ മസ്‌ക്; കോളടിച്ചത് മറ്റൊരു 'സിഗ്‌നല്‍' കമ്പനിക്ക്- ഓഹരി വര്‍ധിച്ചത് 1100%

സിഗ്‍നല്‍ എങ്ങിനെ ഉപയോഗിക്കാം?

‘സ്വകാര്യതയോട് ഹലോ പറയുക’ എന്നതാണ് സിഗ്നലിന്റെ ടാഗ്‌ലൈൻ. കൂടാതെ സേവനം വാട്ട്‌സ്ആപ്പ് പോലെ തന്നെ എൻഡു എൻഡ് എൻ‌ക്രിപ്റ്റ് ചെയ്യുന്നു. വാസ്തവത്തിൽ, വാട്ട്‌സ്ആപ്പ് അതിന്റെ എൻഡ്-ടു-എൻഡ് എൻ‌ക്രിപ്ഷൻ സവിശേഷതയ്ക്കായി സി​ഗ്‍നൽ പ്രോട്ടോക്കോൾ ഉപയോഗിക്കുന്നുമുണ്ട്.

ആന്‍ഡ്രോയിഡ്, ഐ.ഒ.എസ് എന്നിവയില്‍ ഈ അപ്ലിക്കേഷന്‍ ലഭ്യമാണ്. സിഗ്‌നല്‍ പ്രൈവറ്റ് മെസഞ്ചര്‍ ആപ്ലിക്കേഷന്‍ ഐപാഡിലും ലഭ്യമാണ്. കൂടാതെ ഉപയോക്താക്കള്‍ക്ക് വിന്‍ഡോസ്, ലിനക്‌സ്, മാക് എന്നിവയില്‍ സിഗ്‌നല്‍ ആപ്ലിക്കേഷന്‍ ഡൗണ്‍ലോഡ് ചെയ്ത് ഇന്‍സ്റ്റാള്‍ ചെയ്യാനും കഴിയും.

തിരിച്ചടിയായി സ്വ​കാ​ര്യ​താ ന​യ പ​രി​ഷ്കാ​ര​ങ്ങ​ൾ; സിഗ്‌നലിനെ പേടിച്ച് വാട്ട്‌സ്ആപ്പ്

സിഗ്‍നലിന്റെ മുതലാളി?

സി​ഗ്‍നല്‍ ഫൗണ്ടേഷനും നോൺ പ്രോഫിറ്റ് കമ്പനിയായ സിഗ്നൽ മെസഞ്ചർ എൽ‌എൽ‌സിയും ചേർന്നാണ് ആപ്ലിക്കേഷൻ വികസിപ്പിച്ചെടുത്തത്. അമേരിക്കൻ ക്രിപ്റ്റോഗ്രാഫറും നിലവിൽ സിഗ്നൽ മെസഞ്ചറിന്റെ സി.ഇ.ഒയുമായ മോക്സി മാർലിൻസ്പൈക്ക് ആണ് ആപ്ലിക്കേഷൻ സൃഷ്ടിച്ചത്.

വാട്‌സ് ആപ്പ്‌ നിങ്ങളുടെ സ്വകാര്യത തകര്‍ക്കുന്നത് എങ്ങനെ?
Also Read

വാട്‌സ് ആപ്പ്‌ നിങ്ങളുടെ സ്വകാര്യത തകര്‍ക്കുന്നത് എങ്ങനെ?

അ​മേ​രി​ക്ക​ക്കാ​ര​ൻ മോ​ക്‌​സി മാ​ര്‍ളി​ന്‍സ്‌​പൈ​ക്കാ​ണ് സി​ഗ്​​ന​ലിന്റെ ഇ​പ്പോ​ഴ​ത്തെ മേ​ധാ​വി. എ​ൻ​ക്രി​പ്റ്റ​ഡ് വോ​യ്സ് കോ​ളി​ങ് ആ​പാ​യ റെ​ഡ്ഫോ​ൺ, എ​ൻ​ക്രി​പ്റ്റ​ഡ് ടെ​ക്സ്റ്റ് പ്രോ​ഗ്രാ​മാ​യ ടെ​ക്സ്റ്റ് സെ​ക്വ​ർ എ​ന്നി​വ​യാ​ണ് സി​ഗ്‍നലിന്റെ മു​ൻ​ത​ല​മു​റ​ക്കാ​ർ. 2014 ജൂ​ലൈ​യി​ൽ റെ​ഡ്ഫോ​ൺ, ടെ​ക്സ്റ്റ് സെ​ക്വ​ർ എ​ന്നി​വ ചേ​ർ​ന്ന് സി​ഗ്ന​ലാ​യി.

2016 ല്‍ എന്‍ക്രിപ്റ്റ് ചെയ്ത മെസേജുകള്‍ അയക്കുന്നതിന് പ്രോട്ടോക്കോള്‍ സമന്വയിപ്പിക്കുന്നതിന് മോക്‌സി മാര്‍ലിന്‍സ്‌പൈക്കിന്റെ ഓപ്പണ്‍ വിസ്പര്‍ സിസ്റ്റങ്ങളുമായി വാട്ട്‌സ്ആപ്പ് സഹകരിച്ചിരുന്നു. എന്‍ക്രിപ്റ്റ് ചെയ്ത ആശയവിനിമയങ്ങളില്‍ മുന്തിയ നിലവാരമായി പരക്കെ കണക്കാക്കപ്പെടുന്ന മൈക്രോസോഫ്റ്റും ഗൂഗിളും ഈ പ്രോട്ടോക്കോള്‍ ഉപയോഗിച്ചു.