LiveTV

Live

General

ഒരു ചിത്രത്തിന്റെ വിലയേ മനുഷ്യ ജീവനുള്ളൂ?

അമേരിക്കയിലെ കാലിഫോര്‍ണിയയില്‍ സെല്‍ഫിയെടുക്കുന്നതിനിടെയാണ് കൊക്കയില്‍ വീണ് മലയാളി ദമ്പതികള്‍ മരിച്ചത്. സെല്‍ഫി എടുക്കുമ്പോള്‍ കാല്‍വഴുതിയാണ് കൊക്കയിലേക്ക് വീണത്.

ഒരു ചിത്രത്തിന്റെ വിലയേ മനുഷ്യ ജീവനുള്ളൂ?

സെല്‍ഫി മരണങ്ങള്‍ വര്‍ദ്ധിച്ചുവരികയാണ്. അടുത്തിടെയാണ് അമേരിക്കയിലെ കാലിഫോര്‍ണിയയിലെ വിനോദസഞ്ചാര സ്ഥലമായ യൊസിമൈറ്റിന്റെ വെർനൽ ഫോൾസില്‍ സെല്‍ഫിയെടുക്കുന്നതിനിടെ കൊക്കയില്‍ വീണ് മലയാളി ദമ്പതികള്‍ മരിച്ചത്. കതിരൂര്‍ ശ്രേയസ് ആശുപത്രി ഉടമ ഡോ. എം.വി വിശ്വനാഥന്‍ - ഡോ. സുഹാസിനി ദമ്പതികളുടെ മകന്‍ ബാവുക്കം വീട്ടില്‍ വിഷ്ണു (29) ഭാര്യ മീനാക്ഷി (29) എന്നിവരാണ് മരിച്ചത്. കോട്ടയം യൂണിയന്‍ ക്ലബിനു സമീപത്തെ രാമമൂര്‍ത്തി – ചിത്ര ദമ്പതികളുടെ മകളാണ് മീനാക്ഷി മൂര്‍ത്തി. ട്രക്കിംഗിനിടെ മലമുകളില്‍ നിന്ന് സെല്‍ഫി എടുക്കുമ്പോള്‍ ചൊവ്വാഴ്ചയാണ് കാല്‍വഴുതിയാണ് കൊക്കയിലേക്ക് വീണ് ദുരന്തമുണ്ടായത്.

ചെങ്ങന്നൂരിലെ എന്‍ജിനിയറിംഗ് കോളേജില്‍ സഹപാഠികളായിരുന്ന ഇരുവരും പ്രണയിച്ചാണ് വിവാഹം കഴിച്ചത്. തുടര്‍ന്ന് ജീവിതത്തിലും വിശ്വനാഥിനോടൊപ്പം മൂര്‍ത്തിയും ഒത്തുചേര്‍ന്നപ്പോള്‍ യാത്രകള്‍ക്ക് സൌന്ദര്യം കൂടിവരികയായിരുന്നു. സഞ്ചാരപ്രിയരായ ഇരുവരും ഇന്ത്യയില്‍ നിന്ന് സിലിക്കണ്‍ വാലിയിലേക്ക് മാറിത്താമസിച്ചതാണ്. ഹോലിഡേയ്സ് ആന്‍റ് ഹാപ്പിലി എവര്‍ ആഫ്റ്റര്‍ എന്ന തലക്കെട്ടോടു കൂടിയ ബ്ലോഗും ഇന്‍സ്റ്റഗ്രാം അക്കൌണ്ടുകളും ആരംഭിച്ചിരുന്നു. കഥാകൃത്തും മികച്ച ഫോട്ടോഗ്രാഫറും കൂടിച്ചേര്‍ന്നപ്പോള്‍ യാത്രയുടെ സൌന്ദര്യം ആളുകളിലേക്കെത്താന്‍ അധികസമയം വേണ്ടിവന്നില്ല. 10,000 ഇന്‍സ്റ്റഗ്രാം ഫോളോവേഴ്സ് അതിനൊരു തെളിവായിരിക്കാം. യാത്രകളെ ഇഷ്ടപ്പെട്ടിരുന്ന ഇരുവരും സാഹസിക യാത്രകളിലാണ് ഹരം കണ്ടെത്തിയിരുന്നത്.

യൊസിമൈറ്റില്‍ നിന്നെടുത്ത ഒരു ചിത്രത്തില്‍ മീനാക്ഷി പതിഞ്ഞപ്പോള്‍
യൊസിമൈറ്റില്‍ നിന്നെടുത്ത ഒരു ചിത്രത്തില്‍ മീനാക്ഷി പതിഞ്ഞപ്പോള്‍

മീനാക്ഷിയുടെ പോസ്റ്റുകളിലെ ഹാപ്പിഇമോജീസ് പൂര്‍ണ്ണമായത് വിശ്വനാഥിന്‍റെ ചിത്രങ്ങളിലൂടെയാണ്. "ലോകത്തിന് ധാരാളം സൗന്ദര്യങ്ങൾ ഉണ്ട്. അവയെല്ലാം കാണാൻ ഞങ്ങൾക്ക് അൽപ്പ സമയമേ ഉള്ളൂവെന്ന്" മൂര്‍ത്തി പറഞ്ഞതായി അമീന ബദറുദ്ദീന്‍ ഓര്‍ത്തെടുത്തു. തങ്ങള്‍ അനുഭവിച്ച ഇരുണ്ടകാലം ആളുകള്‍ക്കു മുന്നില്‍ പ്രതിധ്വനിപ്പിക്കാന്‍ അവര്‍ക്കാ ഇഷ്ടമില്ലായിരുന്നു. ചുറ്റുമുള്ളവര്‍ക്ക് സന്തോഷത്തിന്‍റെ വര്‍ണശഭളമായ ദിനങ്ങള്‍ സമ്മാനിച്ച് ഇരുവരും തങ്ങളുടെ ദുഖങ്ങള്‍‌ സന്തോഷത്തോടെ കുഴിച്ചുമൂടി.

വിശ്വനാഥിന് ഡോക്ടറോ എന്‍ജിനിയറോ ആവാനായിരുന്നു ആഗ്രഹം, കൂടുതല്‍ താല്‍പര്യം കണക്കിനോടും ചെസ്സിനോടുമായിരുന്നുവെന്ന് സഹോദരന്‍ ജിഷ്ണു പറഞ്ഞു. സോഫ്റ്റ് വെയര്‍ എന്‍ജിനിയറിംഗില്‍ തനിക്ക് ഒരു മികച്ച കരിയറുണ്ടെന്ന് വിഷ്ണു വിശ്വസിച്ചിരുന്നു. മൂര്‍ത്തിയും വിശ്വനാഥും കൂടിയാണ് ബിരുദത്തിനുശേഷം ബ്രാഡ്ലി സര്‍വകലാശാലയിലേക്ക് പഠിക്കാന്‍ പോയത്. "മുപ്പത് വർഷത്തെ അദ്ധ്യാപക ജീവിതത്തിലെ പ്രഗത്ഭരായ വിദ്യാര്‍ഥികളില്‍ ഒരാളായിരുന്നു വിശ്വനാഥ്. അദ്ദേഹത്തിന് വളരെ ചലനാത്മകമായ വ്യക്തിത്വവും വളരെ സജീവമായ മനസും ഉണ്ടായിരുന്നു," അധ്യാപകനായ നിക്കോളൊപൊലോസ് പറഞ്ഞു. "ലോകത്തെ മാറ്റാന്‍ കഴിവുള്ള വ്യക്തികളിലൊരാളും കൂടിയായിരുന്നു അദ്ദേഹം."

View this post on Instagram

CHASING SUNSETS or CHASING LIKES ??? 😛 ... Sooo today on #socialmediabadasstribe we are talking about limits of #doitforthegram.😶Yeah sure it can be limitless but guys, we reaaaallly need to have boundaries(this is handy as life lessons too but we will revisit that later😉) A lot of us including yours truly is a fan of daredevilry attempts of standing at the edge of cliffs ⛰and skyscrapers🌆, but did you know that wind gusts can be FATAL??? ☠️ Is our life just worth one photo? ... When we squirm at another selfie attempt gone south 😱 from a skyscraper, let’s remember to save that in our core memory 🧠 and not the memory dump 🛢(I am still on the Inside Out 🎬 train y'all 😬) Same applies when we get our knickers in a twist and hog a spot till we get the perfect shot🙄 I know I know, I am guilty as charged for all of this 🤦‍♀️ and if I didn’t have Mr. Two Goody Shoes, Vishnu 🤭 with me, I am not even sure if I would have written this post. ... Let us all try to be responsible digital citizens and use our “numbers” to be transparent and honest, shall we?🤗 None of us is perfect and the more we accept it and share our flaws as much as our wins, we are one step closer to creating a sane social media without the scary brouhahas.💕✨ ... Still there?👀 Woohoo, a backflip is in order, or wait maybe a pizza? 🍕 What about a unicorn ice-cream 🦄 🍦 with some Disney-approved cotton candy 🍭🍬 and pixie dust infused sprinkles 🧚‍♀️ if…..IF you could tell me the one time you were effin’ proud of being candid and real AF in social media? 😎 ... PS - Not sponsored but sweatshirt is from @radearthsupply • • • #grandcanyonnps #northrim #instagramaz #visitarizona #travelarizona #shotzdelight #discovertheroad #usaroadtrip #visittheusa #outdoorsusa #exploretheusa #womenwhoexplore #iamtb #radparks #thediscoverer #gtgi #sheisnotlost #wearetravelgirls #hikemore #radgirlslife #travelreality #dreamscape @womenwhoexplore @visit_arizona @visittheusa @shotzdelight

A post shared by TravelCreatives❤️Minaxi+Vishnu (@holidaysandhappilyeverafters) on

ദേശീയ പാർക്കുകളുടെ അപകടം

സെപ്തംബറിൽ 18 വയസുള്ള ഇസ്രായേൽക്കാരനായ തോമർ ഫ്രാങ്ക്ഫർട്ടർ 800 അടി ഉയരമുള്ള ഒരു മലയിടുക്കിൽ നിന്ന് വീണു മരിച്ചു. 2011-ൽ, യൊസിമൈറ്റിന്റെ വെർനൽ ഫോൾസിന്റെ ചിത്രങ്ങൾ എടുക്കാൻ ശ്രമിച്ചപ്പോൾ മൂന്നു ചെറുപ്പക്കാർ മരിച്ചു. 2011 ഒക്ടോബറിനും 2017 നും ഇടയില്‍ "സൈല്‍ഫിസൈഡ്സി"ല്‍ (സെല്‍ഫി + സൂയിസൈഡ്) ലോകമെമ്പാടും 259 മരണങ്ങളാണ് റിപ്പോർട്ട് ചെയ്തത്. 10 മുതൽ 29 വയസ്സ് വരെ പ്രായമുള്ള യുവാക്കളാണ് കൊല്ലപ്പെട്ടത്. ട്രാഫിക് അപകടങ്ങളും ഉയർന്ന സ്ഥലങ്ങളിൽ നിന്ന് പതിക്കുന്നു. ഔട്ട്സൈഡ് മാഗസിനായുള്ള 2017 നടത്തിയ വിശകലനത്തിൽ 2006 മുതൽ 2016 വരെ അമേരിക്കൻ ദേശീയ ഉദ്യാനങ്ങളിൽ ആയിരത്തോളം പേർ മരിച്ചു.

വിശ്വനാഥും മൂർത്തിയും അടുത്ത വർഷം ആരംഭത്തിൽ ഒരു വിവാഹത്തിനായി ഇന്ത്യയിലേക്ക് മടങ്ങാൻ പോകുന്നുവെന്ന് വിശ്വനാഥിന്റെ സഹോദരൻ ജിഷ്ണു പറഞ്ഞു. അവൻ തന്റെ സഹോദരനെ ഓർക്കുന്നു "ഒരു അത്ഭുതകരമായ വ്യക്തി, എല്ലാ വശങ്ങളിലും തികച്ചും തികഞ്ഞ". ദമ്പതികൾ പങ്കുവെച്ച ബന്ധം അവൻ ഓർക്കുന്നു. "മറ്റാരെയും സ്നേഹിച്ചതുപോലെ അവർ പരസ്പരം സ്നേഹിച്ചിരുന്നു."